Announcement

Collapse
No announcement yet.

H-game ของคนไทย Project Yuridol : SUMMER PARADISE ! [เปิดเผยตัวละครทั้งหมดแล้ว !]

Collapse
X
  • Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• H-game ของคนไทย Project Yuridol : SUMMER PARADISE ! [เปิดเผยตัวละครทั้งหมดแล้ว !]

พวกเราคือ Squidlady Soft เป็นค่ายเกมเล็ก ๆ ที่เพิ่งก่อตั้งได้ไม่นาน มีจุดประสงค์สร้าง H-game โดยใช้ Engine RPG Maker VX Ace ค่ะ

โดยเกมแรกที่เราจะปล่อยออกมาในเร็ว ๆ นี้ ก็คือ Project Yuridol : SUMMER PARADISE ค่าาา

Yuridol หรือ Shirayuri Idol Project คือโปรเจคของเกม H หลายๆเกม ที่มีเรื่องราวแตกต่างกัน (แต่อยู่ในธีมของไอดอลสาวและนักร้อง) ตัวเอกแตกต่างกัน ช่วงเวลาแตกต่างกัน รวมไปถึงระบบของเกมด้วยค่ะ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น เกมจะอยู่ในUniverseเดียวกันทั้งหมด ว่าง่ายๆก็คือ พวกตัวเอกของเกมต่างๆจะมีความเกี่ยวข้องกัน และเนื้อเรื่องจะมีความสัมพันธ์กันอยู่ไม่มากก็น้อยค ่ะ

"ซัมเมอร์ พาราไดซ์" เป็นเกมแรกของโปรเจค และตัวเดโมนั้น จะถูกปล่อยออกมาภายในช่วง ฤดูร้อนของปี 2016 อย่างแน่นอนค่ะ !

เนื้อเรื่องและแนวเกม

เป็นเกมแนวดำเนินเนื้อเรื่องกึ่งๆเอาชีวิตรอด โดยเนื้อเรื่องของเกมนั้นเกี่ยวกับกลุ่มนักร้องไอดอล สาวชื่อดังทั้งหมด 8 คน ได้เดินทางด้วยเรือยอร์ชส่วนตัวเพื่อไปโปรโมทอัลบั้ม ใหม่ของตัวเอง ทว่าระหว่างเดินทางกลับเกิดเหตุการณ์ที่ไม่คาดคิด ทำให้ต้องจับผลัดจับผลูมาติดเกาะร้างเเห่งหนึ่งซะอย่ างงั้น

*รูปสมาชิกของวงยังไม่ถูกปล่อยออกมาทั้งหมด สามารถติดตามได้ในบล็อคค่ะ

ตัวของผู้เล่นจะต้องรับบทเป็น โคโตเนะ ไอนะ หนึ่งในสมาชิกวง Chu♥lips สังกัดค่ายเพลง Shirayuri Gakuin และต้องออกตามหาเพื่อนสมาชิกที่หายไป เเละระหว่างที่เราเล่นเนื้อหาก็เริ่มจะเปิดเผยออกมาท ีละนิดๆ เราจะต้องผ่านตัวร้ายในเกม "ชาวบ้านบนเกาะ" รวมไปถึงต้องเอาตัวรอดด้วยระบบขาดน้ำ ขาดอาหาร และความเหนื่อยล้า ทว่าหากผู้เล่นสามารถปลดล็อคเนื้อเรื่องได้ถึงระดับน ึงแล้ว เราจะมีรางวัลเป็นคอสตูมเล็กๆน้อยๆที่จะเปลี่ยนไป รวมไปถึงภาพCGอีกมากมายในเกมด้วยล่ะ

อัพเดทล่าสุดมีคลิปทดสอบเกมมาด้วยแหละค่า

ถ้าหากสนใจ ก็สามารถติดตามความเคลื่อนไหวได้ที่ Blog ของพวกเรา : http://squidsoft.blogspot.com/
    หรือ เพจ Official ที่นี่ค่ะ : https://www.facebook.com/squidsoft/

ปล. นี่คือเหล่า sprite ในเกม เพื่อเป็นการเรียกน้ำย่อยค่ะ !
    Last edited by SquidLady; 02-22-2016, 06:18 AM. Reason: update

SquidLady, H-game developer Visit our blog here

เป็นกำลังใจครับ

Comment

โอ้ มีคนไทยทำเกมด้วยเหรอเนี่ย

สู้ ๆ ครับ

Comment

Originally posted by pongwsr View Post
        เป็นกำลังใจครับ
        ขอบคุณที่สนใจค่า ฝากติดตามพวกเราด้วยนะคะ ^^

Originally posted by Veince View Post
        โอ้ มีคนไทยทำเกมด้วยเหรอเนี่ย

สู้ ๆ ครับ
        เป็นกำลังใจให้พวกเราด้วยนะคะ ^^/

SquidLady, H-game developer Visit our blog here

Comment

เกมส์นี้จะขายเว็บไหนอะอย่าลืมบอก

ถามว่าจะซือหรอ = เปล่า =///=

Comment

เป็นกำลังใจให้เกมเสร็จออกมาด้วยดี ขายได้เยอะๆนะครับ แต่ส่วนตัวผมคงผ่าน เพราะไม่ชอบยูริ(ฮา)

Comment

Originally posted by pongwsr View Post
              เกมส์นี้จะขายเว็บไหนอะอย่าลืมบอก

ถามว่าจะซือหรอ = เปล่า =///=
              ไม่ได้จะขายน้า ตั้งใจจะแจกฟรีจ้า ยังติดตามความเคลื่อนไหวได้ที่บล็อคเลยค่ะ http://squidsoft.blogspot.com/
              เพจเฟซบุ๊คก็มีนะ https://www.facebook.com/squidsoft/

Originally posted by BGAlucad View Post
              เป็นกำลังใจให้เกมเสร็จออกมาด้วยดี ขายได้เยอะๆนะครับ แต่ส่วนตัวผมคงผ่าน เพราะไม่ชอบยูริ(ฮา)
              ไม่ใช่แนวยูรินะคะ ขอโทษด้วยน้าที่เราไม่ได้พรีเซ้นท์ตัวละครผู้ชายเลย แต่ในเนื้อเรื่องมีตัวละครผู้ชายเป็นตัวเอกแน่นอนค่ะ อีกอย่าง ตัวร้ายในเกมก็เป็นผู้ชายด้วยนะ
              Last edited by SquidLady; 01-29-2016, 08:17 AM.

Comment

อ่าว เกมเฮจปกติเหรอครับ งั้นโอเค จัดมาเลยครับ ถ้าไม่เกินพันบาท ผมก็จัดแน่นอนล่ะ(ประเด็นคือ ขายลงอะไรล่ะนั่น DLsiteเหรอ?)

Comment

Originally posted by BGAlucad View Post
                  อ่าว เกมเฮจปกติเหรอครับ งั้นโอเค จัดมาเลยครับ ถ้าไม่เกินพันบาท ผมก็จัดแน่นอนล่ะ(ประเด็นคือ ขายลงอะไรล่ะนั่น DLsiteเหรอ?)
                  เกม H ปกติค่ะ
                  ตัวเกมเราตั้งใจจะแจกฟรีให้โหลดในบล็อค (ตัวเกมเต็ม) แต่สำหรับภาคเสริม หรือพวก DLC ทางเรามีแผนจะเปิด Patreon ในอนาคตค่ะถ้ามีฟีดเเบ็คที่ดีนะ

สรุปก็คือ ตัวเกมเต็มเเจกฟรีค่ะ นอกเหนือจากนั้นจะเป็นของพิเศษที่จะได้ต่อเมื่อบริจา คให้พวกเราใน patreon
                  (ของพิเศษเช่น ตัวเกมเวอร์ชั่นอนิเมท (ขยับได้) , ของชำร่วยต่างๆ หรือสิทธิพิเศษ หรือเนื้อเรื่องพิเศษในเกม ประมาณนี้น่ะค่ะ)

Comment

ดีนะครับ อยากให้คนไทยทำเกมแนวนี้ออกมาบ้าง เอาแบบดีๆแข่งกับพี่ยุ่นไปเลย 555+

ปล่อยฟรีตลอดนี่น่าสนใจมากเลยครับ ผมจะสนับสนุนโดยการโหลดมาเล่นให้เอง

แต่ถ้าเก็บตังเมื่อไหร่ ก็ขอผ่านหล่ะนะ - -"

Comment

ขอติดตามฮะ น่าสนนะเนี่ย

Comment

Originally posted by Lu5t View Post
                        ขอติดตามฮะ น่าสนนะเนี่ย
                        ขอบคุณที่ติดตามนะคะ ในอนาคตจะมีอะไรมาเซอร์ไพรส์แน่นอนค่ะ!

Comment

รอ ครับ อยากลองมากๆ

Comment

รูปสมาชิกของวง ทำออกมาได้วิเศษมาก ๆ ครับ
                            เป็นกำลังใจให้
                            คนไทย ตั้งใจทำสิ่งใดไม่แพ้ชาติไหนในโลก
                            ^^^ เห็นด้วยกับประโยคข้างบนนี้ ^^^

Comment

จะว่าไป เกมนี้นี่จากที่ดูระบบไปชนกับเกม 無人島脱出サバイバルRPG~もう帰りたい~ ดังโครมบะเริ่มเลยนะ แต่จนเกมนั้นขายไปแล้ว เกมนี้ยังไม่ออกเลยแฮะ
                              คนทำเลิกทำละเหรอ?

Comment

Working...
                              X